NÂNG CẤP 02 KHÓA HỌC VỀ PHP & MySQL 

TÌNH HUỐNG THỬ THÁCH KỸ THUẬT THIẾT KẾ WEBSITE DOANH NGHIỆP THEO YÊU CẦU THỰC TẾ 

ĐÀO TẠO WEBSITE DOANH NGHIỆP THEO CHUYÊN ĐỀ THỰC TẾ - CÁC WEBSITE MẪU

ĐỒ ÁN CỦA HỌC VIÊN CÁC LỚP WEBSITE DOANH NGHIỆP

ĐỒ ÁN KHÓA THIẾT KẾ ĐỒ HỌA QUẢNG CÁO

XEM PHIẾU ĐÁNH GIÁ CỦA HỌC VIÊN

NÂNG CẤP KHÓA HỌC VỀ PHP - ZEND FRAMEWORK  

GIẢM TỪ 15% -> 30% HỌC PHÍ CÁC KHÓA HỌC  

VIỆT CHUYÊN ĐÀO TẠO ONLINE  

Trang 1/16 12311 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 155

Chủ đề: Đồ Án Tốt Nghiệp Mạng Vi Tính - Cao Đẳng Kỹ Thuật Cao Thắng - Phạm Thanh Doản

Thanks
    0

Mặc định Đồ Án Tốt Nghiệp Mạng Vi Tính - Cao Đẳng Kỹ Thuật Cao Thắng - Phạm Thanh Doản

- Chào các bạn ! Sau khi Post bài viết sưu tầm trong forum CCNA về "Lập kế hoạch triển khai mạng cơ bản" http://www.ddcntt.vn/forum/showthread.php?t=1672 . Mình có hứa là sẽ Post tiếp một bài chi tiết về phân tích thiết kế hệ thống mạng cho công ty cho những bạn có lời cảm ơn và động viên mình hoàn thành tốt đồ án .
    - Cuối cùng thì mình cũng đã bảo vệ xong đồ án ( !! Thở phào nhẹ nhổm !! ) . Mình xin được Post toàn bộ đồ án tốt nghiệp của mình . Và đồ án mình đã triễn khai thực tế rất hiệu quả và an toàn .

" Mình xin chân thành càm ơn Trung Tâm Đào Tạo Công Nghệ Mạng Việt Chuyên đã Cung cấp cho mình kiến thức giúp mình hoàn thành tốt đồ án và xin gởi lời chúc sức khoẻ tới thầy Trần Văn Toàn dạy môn MCSE(Khoá 9 tháng) là người đã giảng dạy và trợ giúp em trong quá trình làm đồ án ".

ĐỒ ÁN CÓ 5 PHẦN CHÍNH

PHẦN I : KHẢO SÁT TÌNH HÌNH THỰC TẾ
    PHẦN II : PHÂN TÍCH VÀ GIẢI PHÁP
    PHẦN III : TRIỂN KHAI HỆ THỐNG MẠNG
    PHẦN IV : HƯỚNG PHÁT TRIỂN
    PHẦN V : CÁC GIẢI PHÁP DỰ PHÒNG VÀ KHẮC PHỤC SỰ CỐ
    PHẦN VI: PHỤ LỤC

Yahoo : doanitvn
    http://doan.4shared.com
    Lần sửa cuối bởi mr.doanit; 03-12-2011 lúc 07:21 PM

2. The Following User Says Thank You to mr.doanit For This Useful Post:

max13 (16-08-2012)

3. Hoc web Online

Thanks
    0

hay quá. Tiếp nữa đi bạn. Bài viết của bạn rất hay. Đồ án rất hay

Thanks
    0

Đồ án này hay về mặt lý thuyết thôi. Có thể là tài liệu tốt cho các bạn khi triển khai dich vụ tại một mô hình công ty tầm trung. Tuy nhiên với 1 công ty nhỏ như trên không cần thiết phải xây dựng một hê thống to thuyền to súng như vậy, thực tế để vận hành mô hình trên cần thêm nhiều thứ lắm

Thanks
    0

- Đề tài của mình là đồ án tốt nghiệp ... Đương nhiên là nặng về lý thuyết ....
    - Mình chỉ cần các bạn hiểu được ý tưởng thôi ... Nhưng mình đảm bảo với các bạn là nó làm được trong thực tế cứ yên tâm ...
    - dvlong nói vậy chắc là có lý do , mình nghĩ bạn nên post một bài về các khó khăn khi triển khai mạng cho mình và các thành viên khác học hỏi ... mong nhận được bài của bạn sớm sớm

Thanks
    0

Smile Triễn khai !

Theo mình, nếu một công ty có nhu cầu: Web Server, FTP Server, Mail Server thì ít nhất bạn phải triển khai mô hình trên. Tuy nhiên, nếu công ty mail, web server có vai trò quan trọng thì DC và Mail Server phải đặt ở 2 server khác nhau. và một điều nữa là các phòng kế toán, nhân sự, kinh doanh nên là các LAN khác nhau tức là không cùng broadcast domain --> có nhu cầu chia VLAN.
    Ngoài ra, nếu doanh nghiệp lớn hơn bạn có thể triển khai sử dụng một số thiết bị Firewall cứng khác thay thế cho ISA vì ISA là soft nhiều khi cũng không ổn định lắm. Firewall cứng rất nhiều trên thị trường: Nokia, Draytek, O2 Security... Thiết bị O2 Security có khả năng cấu hình Vport chia làm 3 vùng: LAN, WAN, DMZ. Hổ trợ VLAN, NAT, VPN,... Tuy nhiên giá một con là mười mấy ngìn USD lận.

Thanks
    0

- OK ! Bạn nguyenvkit nói rất đúng . Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến .
    - Sở dĩ mình có mô hình như thế là do nhu cầu phục vụ đồ án của mình . Và thực tế công ty mình triễn khai là công ty nhỏ không thể đáp ứng được những thiết bị cao cấp . Các bạn nào còn ý kiến nào hay thì đóng góp luôn nhé . Mình nghĩ đây là những kiến thức rất hay về triễn khai mạng

Thanks
    0

mình cũng là dân mạng, hiện mình đang làm Project về Mail Exchange, và mình chọn mô hình là Front-End Back-End. Mr.doanit có thể áp dụng no vào mô hình của bạn cũng hay đấy.
    Mình rất thích với môn thiết kế mạng, làm xong project mail xong thì mình cũng chuẩn bị đi thực tế và làm project tốt nghiệp cho doanh nghiệp, nên mình thấy đồ án của bạn cũng rất hay, cho mình thêm kinh nghiệp cho đợt làm project cuối vào tháng 4 tới, mong bạn cập nhật bài liên tục cho mình tham khảo với.
    Thanks!

Thanks
    0

còn tiếp nữa không bạn

Thanks
    0

Anh mr.doanit cho em hỏi tí, cái mail sever anh tính dùng MDAEMON crack hay bản dùng thử vậy
    Mà công ty anh sang thế có mấy máy cũng xài mail server và isa server)

Thanks
    0

Mặc định Xin luôn đồ án

Em đang làm đồ án trên trường giống anh luôn đó, nhà anh ở đâu em đến xin chỉ giáo học hỏi, khỏi suy nghĩ mất công, lấy 10 điểm để cho mọi người sợ anh cái coi.....

Trang 1/16 12311 ... CuốiCuối